కాంగ్రెస్కు వైట్ హౌస్ స్నాబ్ లు రెండు పార్టీలు ఆశ్చర్యానికి గురవుతాయి

(సిఎన్ఎన్) కాపిటల్ హిల్పై రిపబ్లికన్లు కాంగ్రెషనల్ డిమాండ్లకు వైట్హౌస్ వ్యతిరేకతపై అలారంలను పెంచుతున్నారు, అధ్యక్షుడి డోనాల్డ్ ట్రంప్ కాంగ్రెస్ ఖర్చుతో తన కార్యాలయ శక్తిని బలపరుస్తోందని భయపడుతున్నారు.

వైట్హౌస్ హౌస్ డెమొక్రాట్లు అధ్యక్షుడిగా విస్తరించిన దాదాపు అన్ని అంశాలపై స్టోనవల్లోకి వచ్చింది, కమిటీ ఛైర్మెన్ అభ్యర్ధించినట్లు పత్రాలను అందించడానికి నిరాకరించడంతో , మాజీ వైట్ హౌస్ అధికారులను అమెరికా జనాభా గణన మరియు పాలన యొక్క ప్రజాస్వామ్య డిమాండ్లు భద్రతా క్లియరెన్స్ ప్రక్రియను నిర్వహించడం .
రాబర్ట్ ముల్లర్ యొక్క నివేదికలో ప్రత్యేక న్యాయవాది విడుదలకు సంబంధించిన వివాదాస్పద వివాదానికి ముందుగానే ఇది జరుగుతోంది. రాబోయే రోజుల్లో అఖిలభారత కాంగ్రెస్లో ఉన్నతస్థాయి వినికిడి విచారణ సందర్భంగా అటార్నీ జనరల్ విల్లియం బార్ మాట్లాడుతూ చెప్పారు.
ట్రంప్ కూడా సిబ్బంది మరియు శాసన వ్యూహాలపై రిపబ్లికన్ చట్టసభ సభ్యులతో వివాదంలోకి వచ్చింది. గత కొన్ని నెలల్లో, ట్రంప్ వారు స్థోమత రక్షణ చట్టం స్థానంలో రాజకీయంగా ప్రమాదకర పోరాటం తిరిగి కోసం ముందుకు. అతను రిపబ్లికన్ సెనేటర్లు ఫెడరల్ రిజర్వు బోర్డ్ ఆఫ్ గవర్నర్స్ కోసం నామినేట్ చేయలేదని భావించారు. మరియు అతను మరొక విరమణరాన్ Vitiello సంయుక్త ఇమ్మిగ్రేషన్ మరియు కస్టమ్స్ ఎన్ఫోర్స్మెంట్ దారి – రిపబ్లికన్లు వాస్తవానికి నచ్చింది.
“ఇది ఒక సాంప్రదాయ అధ్యక్ష కాదు,” టెక్సాస్ రిపబ్లికన్ సెనేటర్ జాన్ కార్న్న్ మరియు GOP నాయకత్వ జట్టు సభ్యుడు, వైట్ హౌస్ ను త్రోసిపుచ్చిన కాంగ్రెస్ గురించి అడిగినప్పుడు. “మరియు అధ్యక్షుడు ఇప్పుడు అతను తనను తాను చేయాలనుకుంటున్నారు ఎందుకంటే అతను సలహాదారులు చాలా అవసరం లేదు నమ్మకం.”
తన కాబినెట్ను నడపడానికి నటన కార్యదర్శులపై ట్రంప్ యొక్క రిలయన్స్పై GOP సెనేటర్ల నుండి పెరుగుతున్న ఆందోళనలను కూడా వైట్ హౌస్ నిర్లక్ష్యం చేసింది, సెనేట్ నిర్ధారణ ప్రక్రియను మరియు అతని అధికారులను తాత్కాలికంగా వారి స్థానాలను పొందటానికి ఉద్దేశించిన నామినేషన్ విచారణలను తాత్కాలికంగా తప్పించుకోవడానికి అనుమతించే ఒక చర్య. మరియు పర్యవేక్షణ బాధ్యత.
రిపబ్లికన్ సెనేటర్. రాన్ జాన్సన్, హోంల్యాండ్ సెక్యూరిటీ కమిటీ చైర్మన్, దీనిని “మంచి పరిస్థితి కాదు.”
“మా సిస్టమ్ పని చేయవలసిన మార్గమని నేను భావిస్తున్నాను – తనిఖీలు మరియు బ్యాలెన్స్లతో,” విస్కాన్సిన్ జాన్సన్ చెప్పారు.
డెమొక్రాట్లు నిర్ధారణ ప్రక్రియను కఠినతరం చేసారని రిపబ్లికన్లు గుర్తించినప్పటికీ, వారు ట్రంప్ పరిపాలనను శాశ్వత తలలు అని పిలుస్తున్నారు.
“ఒక నటన వ్యక్తి, అన్ని తరువాత, కొంత సమయం పాటు, అక్కడ ఉంది, మరియు సాధ్యమైనంత నాయకత్వం పోస్ట్లలో మీరు చాలా కొనసాగింపును కోరుకుంటున్నారో” అని సెనేటర్ మిట్ రోమ్నీ, ఉటా రిపబ్లికన్ తెలిపారు.
“నేను నటన కార్యదర్శి సమస్య సమస్యాత్మకంగా ఉంటుందని నేను భావిస్తున్నాను, ఎందుకంటే మనం సభ్యుల పర్యవేక్షణలో మాకు అవసరం లేదు” అని సెనేటర్ షెల్లీ మూర్ కాపిటో, పశ్చిమ వర్జీనియా రిపబ్లికన్ చెప్పారు.
ఎగ్జిక్యూటివ్ బ్రాంచ్ మరియు లెజిస్లేటివ్ బ్రాంచ్ల మధ్య చారిత్రాత్మకంగా ఉద్రిక్తత ఉన్నప్పటికీ, రిపబ్లికన్లు కూడా ఈ పరిస్థితిలో ఒక ప్రధాన వ్యత్యాసం ఉంది: అధ్యక్షుడు తన లక్ష్యాలను సాధించడానికి ప్రయత్నించడానికి కాంగ్రెస్, మరియు తరచూ ఫెడరల్ చట్టాలను విస్మరిస్తున్నారు. వాషింగ్టన్ పోస్ట్ విలేఖరి హత్య చేసిన సౌదీ గౌరవప్రదమైన ప్రిన్స్ పాత్రను గుర్తించడానికి ఫెడరల్ చట్టానికి అనుగుణంగా ట్రంప్ పరిపాలన స్పష్టంగా ద్వైపాక్షిక డిమాండ్లను ఎత్తివేసింది .
“కాంగ్రెస్ నుండి మరింత ఒత్తిడిని కొనసాగిస్తారని నేను అనుకుంటున్నాను” అని సెనేటర్ కోరి గార్డనర్, రిపబ్లికన్ ఆఫ్ కొలరాడో, CNN కి చెప్పారు.
“నేను అతను అధ్యక్షుడు విధానం నమ్మకం ఏమి ప్రయత్నిస్తున్న అనుకుంటున్నాను, మాకు చాలా మంది చూసి అధ్యక్షుడు ఈ ఉండాలి ఏమి కంటే ఈ మరింత కష్టం చేస్తోందని,” సెనేటర్ మైక్ రౌండ్స్, దక్షిణ డకోటా ఒక రిపబ్లికన్ చెప్పారు.
కాపిటల్ హిల్పై రిపబ్లికన్లు మరియు ఇమ్మిగ్రేషన్పై కంటే వైట్ హౌస్ స్పష్టంగా, విభజన వలసలను డెమొక్రాట్లు ప్రాతినిధ్యం వహించే నగరాలకు పంపేవారు .
ఇది అభయారణ్యం నగరం ఆలోచనను కొనసాగించటానికి మంచి ఆలోచన అని అడిగినప్పుడు, సెనేటర్ జాన్ కెన్నెడీ ఇలా అన్నాడు: “కాదు, నాకు కాదు.”
“ప్రెసిడెంట్ ఒక కర్రను ఉపయోగించటానికి ఎంచుకున్నారు” అని లూసియానా రిపబ్లికన్ కెన్నెడీ అన్నాడు. “అతను చివరకు కుడి ఉండవచ్చు, కానీ నేను ప్రయత్నించండి మరియు ఒక క్యారట్ కూడా ఉపయోగించే.”
ఇంకొక మార్గం చేస్తూ, ఫ్లోరిడా యొక్క రిపబ్లికన్ సెనేటర్ రిక్ స్కాట్ ఆదివారం మాట్లాడుతూ, ట్రంప్ కేవలం “ప్రతి ఒక్కరికి వెర్రిని చేస్తాయి”
“ఇది చట్టపరమైన లేదా చట్టవిరుద్ధం అని నాకు తెలియదు,” స్కాట్ ప్రతిపాదన గురించి అడిగినప్పుడు “యూనియన్ రాష్ట్రం” పై CNN యొక్క జేక్ టాప్పర్తో చెప్పారు. “నా ఉద్దేశ్యం, బహుశా అతను అందరి వెర్రిని తయారు చేసేందుకు ఈ విధంగా చెప్తున్నాడు, ప్రతిఒక్కరూ తమ కార్యక్రమాలపై దాని గురించి మాట్లాడతారు.”
స్కాట్ ఇ 0 కా ఇలా అ 0 ది: “కానీ నాకు తెలుసు నేను అక్కడే ఉన్నాను – నేను సెనెట్లో 90 రోజులు ఉన్నాను, మేము మా సరిహద్దును భద్రపరచలేము, మేము మా చట్టాలను అమలు చేయలేము.”
చాలా రిపబ్లికన్లు సరిహద్దు గోడను నిర్మించడానికి ట్రంప్ యొక్క కదలికలకు మద్దతు ఇచ్చినప్పటికీ, అనేక మంది అసౌకర్యత కలిగి ఉన్నారు, వైట్ హౌస్ రెండు కాంగ్రెషనల్ ఛాంబర్స్ యొక్క పక్షపాత నిర్దేశం పక్కాగా బిల్లియన్ల నుండి ప్రాజెక్ట్ కోసం బిల్లులను తొలగించటానికి, కాంగ్రెస్ యొక్క రాజ్యాంగ పాత్రకు తగిన డబ్బు .
తూర్పు భద్రతా నిధుల బాధ్యత కపిటో కాపిటో, ట్రంప్ యొక్క కదలిక భవిష్యత్ వ్యయం బిల్లుల్లో సరిహద్దు భద్రతా ధనాన్ని ఎదుర్కోవటానికి కష్టతరం చేస్తుంది.
“నేను నా బిల్లును చూస్తున్నాను మరియు నేను వెళుతున్నాను, ‘ఎలా అక్కడకు వస్తుంది?’ మరియు నేను భావిస్తున్నాను ఒక సమస్య అని నిధుల తరువాత సంవత్సరాలలో ద్వారా అనుసరించండి, మరియు అది ఒక సమస్య జరగబోతోంది, “ఆమె చెప్పారు.
డిస్కనెక్ట్ నామినీలను పరిగణనలోకి తీసుకుంటుంది. జాన్సన్, విటిల్లో నామినేషన్ను ఉపసంహరించుకోవడానికి ట్రంప్ నిర్ణయం ద్వారా అతను “కాపలాదారుడు” అని చెప్పాడు, ICE నామినీ ఒక “మంచి ఉద్యోగం” సెనేటర్లు మరియు వారి ఆందోళనలను ప్రసంగించారు.
డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ హోంల్యాండ్ సెక్యూరిటీ నిర్వహణను పరిపాలించాలని పరిపాలించినట్లు జాన్సన్ చెప్పారు.
“కానీ మీరు దాని కారణాలు మరియు కారణాల గురించి వారికి మాట్లాడవలసి ఉంటుంది,” అన్నారాయన.
కాంపిటల్లో ట్రంప్ యొక్క GOP రక్షకులను అతను ఒంటరిగా నటించాల్సి వచ్చింది అని చెప్పడం వలన డెమోక్రాట్లు తన అజెండాలోని అన్ని అంశాలను నిరాశపరిచేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. వారు ట్రెంప్ యొక్క ఆరోగ్య సంరక్షణ చట్టాలను కొనసాగించటానికి పిలుపునిచ్చే ఒక ఆలోచన ఉన్నప్పుడు, చివరికి వారు తిరిగి వెనక్కి వస్తారు మరియు వైట్ హౌస్ వెనుకకు వస్తాడు. ప్లస్, వారు ఫోన్లో అతనిని సులభంగా పొందగలుగుతారు – వారు ఉద్దేశించినది లేదా కాదు.
సెనేట్ ఫైనాన్స్ కమిటీ ఛైర్మన్ సక్ చక్ గ్రస్స్లీ మాట్లాడుతూ, “నా సెల్ ఫోన్లో ఎప్పుడూ నన్ను ప్రెసిడెంట్ చేయలేదు. “మరియు ఈ ప్రెసిడెంట్ నా సెల్ ఫోన్లో నన్ను చాలా పిలుస్తున్నారు.”