ఫైనాన్షియల్ ఎక్స్ప్రెస్ – క్రెడిట్ కార్డు రుణ త్వరిత నుండి బయటపడటానికి 5 తెలివైన మార్గాలు

క్రెడిట్ కార్డు రుణ, క్రెడిట్ కార్డు రుణ, క్రెడిట్ కార్డు చెల్లింపు, క్రెడిట్ కార్డు వడ్డీ రేటు, క్రెడిట్ కార్డు రుణ ఏకీకరణ, బ్యాలెన్స్ బదిలీ క్రెడిట్ కార్డు, అత్యుత్తమ బకాయిలు, క్రెడిట్ కార్డు బ్యాలెన్స్ బదిలీ కార్డు జారీచేసేవారు సాధారణంగా ప్రస్తుతమున్న క్రెడిట్ కార్డును EMI లలో అత్యుత్తమంగా మార్చడానికి అనుమతిస్తారు.

అనేక క్రెడిట్ కార్డుదారులు వారి క్రెడిట్ కార్డు పరిమితిని వారి కొనుగోలు శక్తిని పొడిగింపుగా భావిస్తారు. ఆకర్షణీయమైన రివార్డ్ పాయింట్లు, క్యాష్బ్యాక్, డిస్కౌంట్ మొదలైనవి క్రెడిట్ కార్డు లావాదేవీలలో కూడా చాలామంది ప్రశంసలు అందుకుంటాయి. వారు వారి బిల్లును తిరిగి చెల్లించటం మొదలుపెట్టినప్పుడు, వారి వడ్డీరేట్లు అధిక వడ్డీ రేటు (47% pa) మరియు ఆలస్యపు చెల్లింపు ఫీజు కారణంగా వేగంగా పెరగడం ప్రారంభమవుతుంది.

ఇక్కడ అభివృద్ధి చెందుతున్న క్రెడిట్ కార్డు రుణాల నుండి ఉపసంహరించుకోవడానికి 5 రుణ నిర్వహణ మార్గాల జాబితా.

EMI లలో మీ అత్యుత్తమ బకాయిలను మార్చుకోండి

కార్డు జారీచేసేవారు సాధారణంగా ప్రస్తుతమున్న క్రెడిట్ కార్డును EMI లలో అత్యుత్తమంగా మార్చడానికి అనుమతిస్తారు. EMI లకు ఒక పరిమితి పరిమితిని దాటి నిర్దిష్ట లావాదేవీలను కార్డు హోల్డర్లు మార్చేందుకు వారు కూడా అనుమతిస్తారు. చెల్లించని నగదులపై ఫైనాన్షియల్ ఛార్జీలు (వడ్డీ రేటు) 18% మరియు 47% మధ్య ఉంటుంది, అయితే EMI ల యొక్క వడ్డీ రేట్లు 12% మరియు 24% మధ్య ఉంటాయి. అందువల్ల, EMI లకు అత్యుత్తమ బకాయిలు మారడం వలన మొత్తం వడ్డీ వ్యయం తీవ్రంగా తగ్గించబడుతుంది. ఎమ్ఐఐల పదవీకాలం 3 నుంచి 48 నెలలు ఎక్కవగా, కార్డు హోల్డర్స్ తమ అంచనా ప్రకారం నగదు ప్రవాహాల ఆధారంగా సౌకర్యవంతమైన EMI ని ఎంపిక చేసుకునే అవకాశాన్ని పొందుతారు.

క్రెడిట్ కార్డు బ్యాలెన్స్ బదిలీ

ఈ ఎంపిక కార్డు గ్రహీత తన ప్రస్తుత క్రెడిట్ కార్డు (ల) యొక్క అత్యుత్తమ బ్యాలెన్స్లను తక్కువ ఫైనాన్స్ ఛార్జీలలో (వడ్డీ రేటు) మరొక క్రెడిట్ కార్డుకు బదిలీ చేయడానికి అనుమతిస్తుంది. ప్రస్తుతం ఉన్న కార్డు జారీచేసినవారు EMI లలో మదుపులను మార్చడానికి నిరాకరిస్తారు లేదా దాని కోసం అధిక వడ్డీ రేట్లను వసూలు చేస్తే ఇది ప్రత్యేకంగా ఉపయోగపడుతుంది. ట్రాన్స్ఫ్రీ కార్డు తాజా క్రెడిట్ కార్డుగా లేదా ఇప్పటికే ఉన్న క్రెడిట్ కార్డుల్లో ఒకటిగా ఉంటుంది. బదిలీ కార్డు యొక్క జారీదారు సాధారణంగా ప్రోత్సాహకాల కాల వ్యవధిని అందిస్తాడు, ఈ సమయంలో ఇది తక్కువ బదిలీ లేదా బదిలీ అయినప్పుడు 0% వడ్డీ రేటును చెల్లిస్తుంది. అటువంటి ప్రచార వ్యవధి వ్యవధి సాధారణంగా 2 మరియు 6 నెలల మధ్య ఉంటుంది. తక్కువ లేదా nil వడ్డీ రేటు తగ్గిపోతుంది లేదా పరిమిత కాలం కోసం ఫైనాన్షియల్ చార్జీలు పెరగడం నిలిపివేస్తుంది, కార్డును ఒక విండో వ్యవధిలో డబ్బుని ఆదా చేయడం మరియు బదిలీ చేసిన బ్యాలెన్స్ యొక్క తిరిగి చెల్లింపు కోసం నిధులను ఏర్పరుస్తుంది. ప్రచార వడ్డీ కాలం గడువు ముగిసిన తర్వాత, చెల్లించని బదిలీ సంతులనం, ట్రాన్స్ఫ్రీ కార్డు యొక్క సాధారణ ఫైనాన్స్ ఛార్జీలను ఆకర్షిస్తోంది. కొంతమంది కార్డు జారీచేసేవారు కూడా బదిలీ చేసిన బ్యాలెన్స్ EMI లకు మార్చబడటానికి వీలు కల్పిస్తుంది, వీటిలో మూడు నెలల నుంచి 48 నెలలు వరకు ఉంటాయి.

బ్యాలెన్స్ బదిలీ ఎంపిక బదిలీ సంతులనం యొక్క 2% వరకు ప్రాసెసింగ్ రుసుముతో వస్తుంది. వారు EMI సౌకర్యం లో ముందస్తు తయారీలో 3% వరకు ముందస్తు చెల్లింపు రుసుము వసూలు. మొత్తం లావాదేవీలలో వడ్డీ రహిత వ్యవధి మొత్తం బదిలీ సంతులనం యొక్క తిరిగి చెల్లించే వరకు వెనక్కి తీసుకోబడిందని గుర్తుంచుకోండి. ఏదేమైనప్పటికీ, EMI ఆధారంగా బ్యాలెన్స్ బదిలీ అయినట్లయితే వడ్డీ లేని కాలం చెల్లుతుంది.

తక్కువ వడ్డీ రేట్లు వద్ద తాజా రుణ లభ్యత

వ్యక్తిగత రుణాలు, బంగారు రుణాల వడ్డీ రేట్లు క్రెడిట్ కార్డుల ఫైనాన్షియల్ ఛార్జీలు కంటే తక్కువ. ఉదాహరణకు, క్రెడిట్ కార్డు జారీచేసేవారికి 18% మరియు 48% మధ్య ఆర్థిక రుసుములు విధించబడతాయి, వ్యక్తిగత రుణ వడ్డీ రేట్లు క్రెడిట్ స్కోరు, నెలవారీ ఆదాయం, యజమాని యొక్క ప్రొఫైల్ మరియు ఇతర అర్హత ప్రమాణాల ఆధారంగా 11% మరియు 24% మధ్య ఉంటుంది. వ్యక్తిగత రుణాల పదవీకాలం 5 సంవత్సరాల వరకు వెళ్ళవచ్చు, తద్వారా ఆర్థిక ఒత్తిడిని తగ్గిస్తుంది. ఇప్పటికే ఉన్న గృహ రుణాలను కలిగి ఉన్నవారికి దీర్ఘకాలిక పదవీకాలానికి తక్కువ రేట్లు వద్ద టాప్-అప్ ఋణం పొందవచ్చు. క్రెడిట్ కార్డ్ ఫైనాన్స్ ఆరోపణల కంటే వారి వడ్డీ రేట్లు తక్కువగా ఉన్నందున, తక్కువ క్రెడిట్ స్కోరు కారణంగా వ్యక్తిగత రుణ పొందడం సాధ్యం కానటువంటి బంగారు ఋణం లేదా సెక్యూరిటీలకు వ్యతిరేకంగా రుణం వంటి దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

మీ తక్కువ దిగుబడి పెట్టుబడులు లిక్విడ్

బ్యాంకు డిపాజిట్లు, రుణ నిధులు, బాండ్లు మొదలైనవి వంటి స్థిరమైన ఆదాయం ఉత్పత్తులకు వర్తించే వడ్డీ రేట్లు కన్నా చెల్లించని క్రెడిట్ కార్డు నిల్వలను ఫైనాన్షియల్ చార్జ్ లు అధికంగా ఉంటాయి. అందువల్ల, క్రెడిట్ కార్డు రుణాల క్రింద తిరిగే వ్యక్తి అలాంటి తక్కువ-దిగుబడిని రీడీమ్ చేయడం ద్వారా మరింత డబ్బు ఆదా చేస్తాడు. చెల్లించని క్రెడిట్ కార్డు నిల్వలను చెల్లించడానికి పెట్టుబడులు. అయితే, అలా చేస్తున్నప్పుడు, అత్యవసర నిధి లేదా స్వల్పకాలిక లక్ష్యాల కోసం కేటాయించిన వాటిని తాకవద్దు. బదులుగా, తక్కువ వడ్డీ రేట్లు వద్ద తాజా రుణాలు లేదా బ్యాలెన్స్ బదిలీ ఎంపిక కోసం ఎంపిక.

మీ దీర్ఘకాల పెట్టుబడులను పరపతి

క్రెడిట్ కార్డు రుణాన్ని చెల్లించడానికి దీర్ఘ-కాల పెట్టుబడులను తగ్గించడం మీ దీర్ఘకాలిక ఆర్ధిక లక్ష్యాల సాధనకు ఆటంకం కలిగించగలదు. అలా చేస్తే భవిష్యత్తులో ఖరీదైన రుణాలను పొందవచ్చు. దీర్ఘకాలిక మార్కెట్-సంబంధ పెట్టుబడులు తగ్గించడం కూడా మార్కెట్ దిద్దుబాటు సమయంలో నష్టాలను బుక్ చేసుకోవడానికి లేదా బుల్లిష్ మార్కెట్ పరిస్థితులలో గట్టి అవకాశాలను కల్పించడానికి మిమ్మల్ని దారి తీస్తుంది. అందువల్ల, దీర్ఘకాలిక ఆర్థిక పెట్టుబడులను తిరిగి చెల్లించటానికి బదులు వాటిని సెక్యూరిటీలకు వ్యతిరేకంగా రుణం పొందేందుకు వాటిని అనుషంగికంగా ఉపయోగించుకోవాలి, అటువంటి రుణాలపై వడ్డీ రేట్లు ఫైనాన్షియల్ చార్జీల కంటే తక్కువగా ఉంటాయి. సెక్యూరిటీలకు వ్యతిరేకంగా రుణం మీ దీర్ఘకాలిక ఆర్థిక లక్ష్యాలను త్యాగం చేయకుండా మీ అధిక వ్యయ క్రెడిట్ కార్డు రుణాన్ని చెల్లించడానికి తక్కువ ధర నిధులను పెంచడానికి అనుమతిస్తుంది.

(రచయిత చెల్లింపు ఉత్పత్తులు హెడ్, Paisabazaar.com)

బిఎస్ఇ మరియు ఎన్ఎస్ఇ నుండి తాజా స్టాక్ ధరలను పొందండి మరియు తాజా ఎన్ఎవి, మ్యూచువల్ ఫండ్ల పోర్ట్ఫోలియో, ఆదాయపు పన్ను క్యాలిక్యులేటర్ ద్వారా మీ పన్నును లెక్కించండి , మార్కెట్ యొక్క టాప్ గెయిన్టర్స్ , టాప్ లాస్సర్స్ & బెస్ట్ ఈక్విటీ ఫండ్ల గురించి తెలుసు . ఫేస్బుక్లో మాకు ఇష్టం మరియు ట్విట్టర్ లో మాకు అనుసరించండి.