సోమవారం ప్రేరణ: ఇక్కడ చిన్న విరామాలు తీసుకోవడం ఎలాగో మీరు క్రొత్త నైపుణ్యాలను నేర్చుకోవడంలో ఎలా సహాయపడుతుంది? డాక్టర్ NDTV

జర్నల్ కరెంట్ బయాలజీలో ప్రచురించిన ఈ అధ్యయనం మన మెదడులను జ్ఞాపకాలను బలోపేతం చేయడానికి చిన్న విశ్రాంతి సమయాన్ని తీసుకుంటుంది.

Monday Motivation: Here

అభ్యాసం అభ్యాసం చేయడం వంటి విశ్రాంతి అనేది చాలా క్లిష్టమైనది, అధ్యయనం కనుగొంది

మీరు కొత్త నైపుణ్యాలను అభ్యసించే ప్రక్రియలో ఉంటే, అప్పుడు చిన్న విరామాలను తీసుకోవడం మంచిది గ్రహించడానికి మీకు సహాయపడుతుంది, పరిశోధకులు చెప్పండి.

జర్నల్ కరెంట్ బయాలజీలో ప్రచురించిన ఈ అధ్యయనం మన మెదడులను జ్ఞాపకాలను బలోపేతం చేయడానికి చిన్న విశ్రాంతి సమయాన్ని తీసుకుంటుంది.

“కొత్తగా నేర్చుకోవడంపై అభ్యాసం, అభ్యాసం మరియు అభ్యాసానికి మీరు ప్రతి ఒక్కరూ అవసరం అని అందరూ భావిస్తున్నారు” అని అమెరికాలోని న్యూరోలాజికల్ డిజార్డర్స్ మరియు స్ట్రోక్ నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ నుండి లియోనార్డో జి. “ప్రారంభ, తరచుగా మరియు విశ్రాంతిని కనుగొన్నాము, ఆచరణలో నేర్చుకోవడమే అంతే క్లిష్టంగా ఉండవచ్చు” అని కోహెన్ చెప్పాడు.

అధ్యయనం కోసం, పరిశోధకులు మాగ్నెటోఈస్ఫలోగ్రఫీ లేదా MEG అని పిలిచే అత్యంత సున్నితమైన స్కానింగ్ మెళుకువలతో కుడి చేతివాటం కలిగిన స్వచ్ఛంద బృందం నుండి మెదడు తరంగాలను నమోదు చేశారు.

వారు 10 సెకన్ల పాటు వారి ఎడమ చేతులతో సాధ్యమైనంత సార్లు సంఖ్యలను టైప్ చేయమని అడిగారు, తర్వాత 10 సెకన్లపాటు విశ్రాంతి తీసుకోండి మరియు వారు సంఖ్యలు 35 సార్లు టైప్ చేసినంతవరకు ఆవృత్తాన్ని పునరావృతం చేయడానికి.

ఫలితాలను వారు సరిగ్గా టైప్ చేసిన సంఖ్యలను మొదటి కొన్ని ట్రయల్స్ సమయంలో నాటకీయంగా అభివృద్ధి చేశారు మరియు తరువాత 11 వ చక్రం చుట్టూ ఆఫ్ చూపించింది. ఈ స్వచ్ఛంద కార్యకర్తలు ప్రాధమికంగా స్వల్ప విశ్రాంతి సమయంలో మెరుగుపర్చారు, మరియు టైపింగ్ సమయంలో కాదు, అని జట్టు పేర్కొంది.

మెదడు తరంగాలను చూడటం ద్వారా, పరిశోధకులు కూడా పాల్గొనేవారి మెదడులను ఏకీకృతం చేస్తుందని సూచించారు, మిగిలిన సమయంలో జ్ఞాపకాలను, లేదా బలపరిచేటట్లు సూచించారు.

ముఖ్యంగా, మెదడు తరంగాల పరిమాణంలో మార్పులను కనుగొన్నారు, బీటా రిథమ్స్ అని పిలువబడేది, వాలంటీర్లను మెరుగుపరచినప్పుడు మెరుగుపరుస్తుంది. ఈ బృందం నేర్చుకోవడం, జ్ఞాపకార్థంలో ఈ ప్రారంభ విశ్రాంతి కాలాల పాత్ర గురించి మరింత వివరంగా అన్వేషించాలని యోచిస్తోంది.

(ఈ కథ NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ఆటో-ఉత్పత్తి చేయబడుతుంది.)

DoctorDTV మీ ఆరోగ్యానికి అత్యంత విశ్వసనీయ ఆరోగ్య సమాచారం, ఆరోగ్యం వార్తలు మరియు ఆరోగ్యకరమైన జీవనశైలి, ఆహారం ప్రణాళికలు, సమాచార వీడియోలు మొదలగునవి చిట్కాలతో అందరికీ ఒక స్టాప్ సైట్. మీరు ఆరోగ్య సమస్యల గురించి మీకు కావలసిన అత్యంత సంబంధిత మరియు ఖచ్చితమైన సమాచారం పొందవచ్చు. మధుమేహం , క్యాన్సర్ , గర్భం , హెచ్ఐవి మరియు ఎయిడ్స్ , బరువు నష్టం మరియు అనేక జీవనశైల వ్యాధులు వంటివి. మేము వారి విలువైన ఇన్పుట్లను ఇవ్వడం మరియు ఆరోగ్య ప్రపంచంలో తాజా మాకు తీసుకురావడం ద్వారా కంటెంట్ని అభివృద్ధి చేయడానికి మాకు సహాయపడే 350 నిపుణుల బృందం ఉంది.