కూపర్: స్వంత విజయాన్ని కోల్పోయిన మెరుపు బాధితులు – ESPN

2:25 AM ET

  • గ్రెగ్ వైస్కిన్స్కి ESPN

కొలంబస్ బ్లూ జాకెట్స్ బృందం మొదటి రౌండులో 2019 స్టాన్లీ కప్ ప్లేఆఫ్స్ నుండి ఓడిపోయింది, టాంపా బే మెరుపు వారి వైఫల్యం ద్వారా నిర్వచించబడుతుందని, దీనితో ప్రెసిడెంట్స్ ట్రోఫీ విజేతలతో ఉరితీసే ప్రార్థన ఉంది.

వాటిని చూడడానికి ఒక మార్గం.

ఇక్కడ మెరుపు మొదటి రౌండ్లో గేమ్ 4 లో మంగళవారం రాత్రి అద్భుతమైన 7-3 ఓటమి తర్వాత స్పిన్ ఉంది: వారు వారి సొంత విజయం బాధితులు.

1995-96 డెట్రాయిట్ రెడ్ వింగ్స్ (.799) వెనుక NHL చరిత్రలో 82-ఆటల సీజన్లో రెండో అత్యధిక రేటు కలిగిన .780 యొక్క పాయింట్ల శాతంతో, రెగ్యులర్ సీజన్లో 128 పాయింట్లు మెరుపులో ఉన్నాయి. వారు 62 విజయాలు, NHL హాకీ యొక్క 100-ప్లస్-ఇయర్ చరిత్రలో రికార్డ్ చేసిన రెడ్ వింగ్స్ జట్టు టై. వారు కేవలం 68 ఆటల తర్వాత ఒక ప్లేఆఫ్ స్పాట్ను కైవసం చేసుకున్నారు. వారు గెలవలేరు – వారు ప్రత్యర్థులను అణిచివేశారు. వీరు లీగ్ యొక్క ఉత్తమ శక్తి ఆట మరియు ఉత్తమ పెనాల్టీ చంపబడ్డారు మరియు 1995-96 సీజన్లో డెట్రాయిట్ నుండి సగటున (3.89) అత్యధిక స్కోరింగ్ జట్టుగా ఉన్నారు. వారి 62 విజయాలలో, 30 లేదా మూడు గోల్స్ తేడాతో ఉన్నాయి, ఇది 1992-93 నుండి చాలా వరకు కట్టబడి ఉంది.

టంపా బే కోసం ఇది అంత సులభంగా వచ్చింది – అది జరగలేదు వరకు.

“మేము కలిగి పాయింట్ల మొత్తం ఉన్నప్పుడు, అది ఒక దీవెన మరియు ఒక శాపం, ఒక విధంగా మీరు సుదీర్ఘకాలం ఏ అర్ధవంతమైన హాకీ ప్లే లేదు అప్పుడు అకస్మాత్తుగా, మీరు దానిని రాంప్ ఉంటుంది. ఇది నిజం, “మెరుపు కోచ్ జోన్ కూపర్ గేమ్ 4.” ఇది వెళ్తాడు ఎలా ఉంది: మీరు ఒక చారిత్రక రెగ్యులర్ సీజన్ కలిగి, మరియు మేము ఒక చారిత్రాత్మక ప్లేఆఫ్ కలిగి. ”

నిజంగా, మెరుపు 2019 ప్లేఆఫ్లో చరిత్ర సృష్టించింది – ఏ రకమైన కోచ్ కావాలో కాదు. లీగ్ చరిత్రలో మొట్టమొదటిసారిగా, రెగ్యులర్ సీజన్లో అధిక పాయింట్లతో ఉన్న జట్టు ఒక ప్రారంభ-రౌండ్, ఏడు ఆటల సిరీస్లో గెలవడం విఫలమైంది.

“మేము సమాధానాలు కలిగి ఉంటే, మేము ఒక ఆట గెలవటానికి ఒక మార్గం కనుగొన్నాము, అది సక్స్,” టంపా బే కెప్టెన్ స్టీవెన్ స్టాంకోస్ చెప్పారు.

మెరుపు యొక్క అద్భుతమైన మరణం వెనుక కొన్ని స్పష్టమైన కారణాలు ఉన్నాయి:

  • బ్లూ జాకెట్స్ సిరీస్లో ఒక డిఫెన్సివ్ క్లినిక్లో చాలు, పేస్ మందగడం, 1-2-2 ఫోర్చెక్ ప్లే, తటస్థ జోన్ స్వంతం మరియు మెరుపు వారి మార్గం నేరస్థులను గుర్తించడానికి అనుమతించలేదు. టంపా బేకు 21 ఆటలను జాకెట్స్ కలిగి ఉండగా, టంపా బే 21 వ స్థానంలో ఉంది, “కొలంబస్ అది మూసివేసేటప్పుడు చాలా అందంగా ఉంది, అవి ఎప్పటికప్పుడు మామూలు సీజన్లో ఎన్నడూ చేయలేదు ఎందుకంటే ఎప్పటికీ వారు మాకు వెంటాడుకుంటున్నారు” అని కూపర్ చెప్పాడు. “మేము ఇక్కడ ఆడిన చివరి సమయం, మాకు 5-1 ఆధిక్యం ఉండేది, మరియు వారు మాకు పూర్తిగా అధ్వాన్నం చేశారు మేము ప్రతిసారి ఐస్ డౌన్ వెళ్ళాము.”

  • బ్లూ జాకెట్స్ గోల్కీ సెర్గీ బావ్రోవ్స్కీ తన కెరీర్లో ఉత్తమమైన సీజన్ను కలిగి ఉన్నారు, ఇది ఒక .932 ఆదా శాతం మరియు ఒక 2.01 గోల్స్ సగటుతో. కొలంబస్ రక్షణ ద్వారా మెరుపు విరిగిపోయినప్పటికీ, బాబ్రోస్కీ కీని రక్షించాడు. దీనికి విరుద్ధంగా, టంపా బే గోల్కీ క్రీడాకారుడు ఆండ్రీ వాసిలవ్స్కీ ఈ సిరీస్ను ఒక .856 సేవ్ శాతం మరియు ఒక 3.82 గోల్స్తో సగటున ముగించాడు.

  • బహుశా అతిపెద్ద అసమానత ప్రత్యేక జట్లపై ఉంది. 1988-89 నుండి రెగ్యులర్ సీజన్లో 28.1 శాతం వద్ద మెరుపు అత్యంత సమర్థవంతమైన పవర్ ప్లే ఉంది. వారు బృందంతో ఆడుతున్నారు, అయితే, రెగ్యులర్ సీజన్లో తక్కువ సార్లు తక్కువ సమయం ఉండేది. మెరుపు ఈ సిరీస్లో కేవలం ఆరు పవర్-ప్లే అవకాశాలలో ఒకసారి సాధించింది; బ్లూ జాకెట్స్, అదే సమయంలో, మనిషి ప్రయోజనంతో ఒక నక్షత్ర 5-కోసం -10. “ఏ శక్తి నాటకాలు రెండు గేమ్స్ లో ఒక PP అది కఠినమైనది నేను ఏమి తెలియదు,” నికితా Kucherov , ఈ సీజన్లో NHL స్కోరింగ్ టైటిల్ గెలుచుకున్న మెరుపు యొక్క స్టార్ వింగర్ అన్నారు.

గేమ్ 2 లో అక్రమ తనిఖీ కోసం వరుసలో 3 కుక్చేరోవ్ సస్పెండ్ చేయబడింది. టంపా బే స్టార్ డిఫెన్సిమెన్ విక్టర్ హెడ్మాన్ ఆటలు 1 మరియు 2 లలో హర్ట్ చేశాడు మరియు సిరీస్ యొక్క చివరి రెండు ఆటలను కోల్పోయాడు.

ఈ మెరుపు కోర్ ఇప్పటికీ పూర్తి బలంతో ఒక స్టాన్లీ కప్ను పట్టుకున్నట్లయితే, అడిగిన ప్రశ్నకు Stamkos ఇలా అన్నాడు, “అవును, మేము దీనిని నమ్ముతున్నాము కానీ అది చెప్పడానికి ఒక విషయం, మరియు అది అమలు చేయడానికి మరొకటి. మరియు మేము దీనికి స్పందన లేదు, మీరు వాటిని కొంత క్రెడిట్ ఇవ్వాలి, ప్రతి ఒక్కరూ ఈ సిరీస్ను కోల్పోవడాన్ని గురించి మాట్లాడటానికి వెళుతున్నారు, కానీ వారు చాలా మంచి పనులు చేసాడు, మాకు ఒక సమాధానం లేదు. ”

మెరుపు 2016 సమావేశంలో ఫైనల్స్లో పడి, పిట్స్బర్గ్ పెంగ్విన్స్ కు 6 మరియు 7 గేమ్స్ ఓడిపోయినప్పుడు ఈ కోర్ కలిసి ఉండేది. వారు గత సీజన్లో వాషింగ్టన్ రాజధానులకు 6 మరియు 7 (మళ్ళీ) గేమ్స్ ఓడిపోయినప్పుడు ఇది ఒకటి. బ్లూ జాకెట్స్ వ్యతిరేకంగా, లైట్నింగ్ ఆట 1 లో ఒక 3-0 ఆధిక్యం చెలాయించిన మరియు జాకెట్స్ గెలిచిన చేరిన తర్వాత స్వాధీనం ఎప్పుడూ.

“నాకు తెలియదు,” అని కోపెర్ అడిగినప్పుడు, బృందం విమర్శలను ఎలా నిర్వర్తిస్తుందో అనేదానిలో ప్రాథమిక దోషం ఉన్నదా అని అడిగినప్పుడు. “ఇది ఫన్నీ: మేము ఈ సంవత్సరం చాలా దూరం వెళ్లిపోతున్నాం, మరియు మేము ఎక్కడా వెళ్లలేము, 2015 లో, ఎవ్వరూ ఎక్కడికి వెళ్లలేదని ఎవ్వరూ ఊహించలేదు మరియు ఆటగాళ్ళలోని ఒకే కోర్తో మేము చాలా దూరం వెళ్ళాము.

“ఈ లీగ్లో గెలవడం చాలా కష్టంగా ఉంది చివరికి స్టాన్లీ కప్ను పట్టుకుని ఉండకూడదు, కానీ ఎన్ని జట్లు ఈ ద్వారా వెళ్ళావు? వారు తలుపు వద్ద కొట్టు మరియు తలుపు వద్ద తట్టి, ఆపై … చూడండి ఉదాహరణకి వాషింగ్టన్, వారికి రెండు గొప్ప సంవత్సరాలు మరియు రెండో రౌండ్లో బౌన్స్ అయ్యాయి మరియు సంవత్సరం ఎవరూ వాటిని ఏమీ చేయలేదని ఊహించారు, వారు స్టాన్లీ కప్ను గెలుచుకున్నారు. ”

అక్టోబర్ 6, 2018 నుండి, ఏప్రిల్ 6, 2019 వరకు, మెరుపు ఇష్టమైనవి స్టాన్లీ కప్ మరియు లీగ్ యొక్క చరిత్రలో అత్యంత ప్రబలమైన సాధారణ-సీజన్ జట్లలో ఒకటి.

అప్పుడు ప్లేఆఫ్ ప్రారంభమైంది.

“మేము మా ఆట కనుగొనలేకపోయాము ఇది స్పష్టంగా ఉంది ఏప్రిల్ లో ఆరు రోజులు, మేము అది దొరకలేదు,” కూపర్ చెప్పారు. “ఇది ఒక హుల్వావా రెగ్యులర్ సీజన్లో ఒక మచ్చ ఉంచుతుంది ఎందుకంటే దురదృష్టకర ఉంది.”

Stamkos జోడించారు, “మీరు అన్ని గెలుచుకున్న లక్ష్యం సాధనకు లేకపోతే, అది ఒక వైఫల్యం మేము రెగ్యులర్ సీజన్లో ఏమి జరిగిందో గురించి పట్టించుకోను.”