ప్రపంచంలో అతి పెద్ద వన్డే ఎన్నికలలో, ఇండోనేషియా వోట్స్ ఫర్ ఇట్స్ ప్రెసిడెంట్ – NDTV న్యూస్

జకార్త:

కొత్త అధ్యక్షుడు, పార్లమెంటును ఎంపిక చేసుకోవటానికి ఆరునెలల ప్రచారం తరువాత పోలింగ్ స్టేషన్లు విస్తరించివున్న ఈక్వెటోరియల్ ద్వీపసమూహంలో పోలీస్ స్టేషన్లు ప్రారంభమైన నాటికి ఇండోనేషియా బుధవారం ప్రపంచంలో అతి పెద్ద ఏకైక రోజు ఎన్నికలో ఓటింగ్ ప్రారంభమైంది.

పాశ్చాత్య నుండి తూర్పు చిట్కాల నుండి 5,000 km (3,000 miles) కంటే ఎక్కువ విస్తరించే ఒక దేశం అంతటా ఎనిమిది గంటల ఓటు ఓక్లహోమాను ఓటమి తరువాత రెండు దశాబ్దాల తరువాత ప్రజాస్వామ్యం యొక్క పునరుద్ధరణకు ఒక మిక్కిలి కఠినమైన లాజిస్టికల్ ఫీట్ మరియు సాక్ష్యం.

14 సంవత్సరాల క్రితం ఒక చిన్న నగర మేయర్ గా రాజకీయాల్లోకి ప్రవేశించిన ఫర్నిచర్ వ్యాపారవేత్త ప్రెసిడెంట్ జోకో విడోడో, మాజీ ఎన్నికల ప్రబువో సుబింటోకు వ్యతిరేకంగా తిరిగి ఎన్నిక కోరుతూ, గత ఎన్నికల్లో ఆయన తృటిలో ఓటమి పాలయ్యాడు.

ప్రపంచపు అత్యంత ముస్లిం మతం మెజారిటీ దేశంలో రాజకీయ ఇస్లాం మతం పెరగడంతో, ఆర్ధిక వ్యవస్థ తీవ్రంగా పోరాడాయి.

చాలా అభిప్రాయ ఎన్నికలు వైడొడోకు డబుల్ అంకెల ఆధిక్యతను అందిస్తాయి, కాని ప్రతిపక్షం ఈ రేసు చాలా దగ్గరగా ఉంటుంది మరియు 63 శాతం ఓట్లతో గెలవాలని భావిస్తున్నట్లు మంగళవారం నాడు ప్రబూవో ఒక వార్తా సమావేశంలో చెప్పారు.

పాపువా సుదూర తూర్పు ప్రావిన్స్లో మొదటిసారి ప్రారంభమైంది, ఇది జకార్తాకు రెండు గంటల ముందు రాజధాని.

బ్యాలెట్ పత్రాలు విమానం, స్పీడ్ బోట్, కానో మరియు గుర్రపుబొమ్మ ద్వారా దేశంలోని మారుమూల ప్రాంతాలకు భద్రతా ఎస్కార్ట్లు అందించబడ్డాయి. జకార్తాకు చెందిన వెయ్యి ద్వీపవాసుల గొలుసులో నివాసితులు కోసం మొబైల్ పోలింగ్ స్టేషన్లుగా రెండు స్పీడ్ బోట్లు నియమించబడ్డాయి.

తూర్పు జావాలోని సుడిగాలి మంగళవారం చివరిలో రెండు గ్రామ పోలింగ్ స్టేషన్లను నాశనం చేసింది. ఇద్దరు ఇతరులకు విద్యుత్ను కత్తిరించింది. అధికారులు సురక్షిత ప్రాంతాలకు ఓటు వేయడంతో దేశీయ వార్తా సంస్థ యాంటారా నివేదించింది.

10,000 మందికిపైగా ప్రజలు ఎన్నికల ఫలితాలను వెల్లడించారు, పోలింగ్ కేంద్రాల వద్ద మోసం చేస్తున్న ప్రయత్నాలను నిరోధించటానికి నిజ-సమయ బిడ్లో పోస్ట్ చేశారు.

అయితే, ప్రతిపక్షాలు మిలియన్ల మందిని ప్రభావితం చేసే ఓటరు జాబితా అక్రమాలకు ఆరోపణలు వచ్చాయి మరియు దాని ఆందోళనలు నిర్లక్ష్యం చేస్తే చట్టపరమైన లేదా “ప్రజల శక్తి” చర్యను ప్రతిజ్ఞ చేసింది.

గత వారంలో అనేక వీడియోలు ఆన్లైన్లో కనిపించాయి, వేలకొద్దీ ఓటింగ్ పత్రాలు పొరుగు మలేషియాలోని గిడ్డంగిలో సంచులు చేయబడ్డాయి.

మలేషియాలోనూ, ఆస్ట్రేలియాలోనూ ఇండోనేషియాకు తిరిగి ఓటు వేయాలని దేశ ఎన్నికల పర్యవేక్షణ బోర్డు సిఫార్సు చేసింది. శనివారం ఎన్నికలు ముగిసిన తరువాత అనేక వందల మంది నమోదైన ఓటర్లు ఇప్పటికీ లైన్ లోనే ఉన్నారు. ఎన్నికల కమిషన్ నిర్ణయం తీసుకుంటుంది.

“అవరోధాలు మరియు వైరుధ్యాలు ఉన్నప్పటికీ, దాని ముగింపులో, మేము ప్రజల అంగీకారాన్ని కలిగి ఉండలేదని నేను నమ్ముతున్నాను” అని ప్రబౌవ్ ఓటు సందర్భంగా చెప్పారు.

పోటీదారునికి ఊహించని విజయాన్ని ఒక విడోడో విజయంలో ధరలను ఆర్జించిన ఆర్థిక మార్కెట్లలో క్లుప్తంగా విక్రయించగలదు, విశ్లేషకులు అంటున్నారు.

“ఇండోనేషియాలో అభిప్రాయ పోలింగ్ ముగిసేనాటికి ప్రబుకోవ్ విజయం సాధించగలదు … మరియు ప్రధానమైన, ప్రధాన నిరాశకు గురవుతుందని” ఆస్ట్రేలియన్ నేషనల్ యూనివర్సిటీలోని అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ మార్కస్ మిట్జ్నర్ అన్నారు. “ప్రశ్న ఏమిటంటే, విజయోత్సవ విజయం యొక్క తేడా ఏమిటంటే,” వైడోడో తిరిగి ఎన్నికను అంచనా వేసింది.

52-55 శాతం ఓటుతో వైడోడో కోసం విజయం “స్వీట్ స్పాట్” అవుతుంది, సీనియర్ ప్రభుత్వ అధికారి అధ్యక్షుడితో సన్నిహితంగా ఉన్నారని, ఆర్థిక సంస్కరణలను వేగవంతం చేయడాన్ని కూడా వేగవంతం చేస్తామని చెప్పారు.

‘హైర్ యొక్క గేమ్’

పోలింగ్-సంబంధిత హ్యాష్ట్యాగ్లు ఇండోనేషియాలో ఓటింగ్ రోజుకు మూడు రోజుల నిశ్శబ్దం సమయంలో ట్విట్టర్లో ట్రెండ్ అయ్యాయి.

సోషల్ మీడియా వినియోగదారులు HBO సిరీస్ “హైస్కోన్స్ ఆఫ్ గేమ్” తో పోల్చినప్పుడు – విడాడో దాని గౌరవనీయమైన ఐరన్ సింహాసనం మీద కూర్చున్న ఒక ఆన్లైన్ పోటిలో.

వైడొడో తన రికార్డును నియంత్రించటం మరియు మౌలిక సదుపాయాల మెరుగుపరచడం, ఆగ్నేయాసియా యొక్క అతి పెద్ద ఆర్ధికవ్యవస్థలో అసమానత మరియు పేదరికంను అధిగమించడానికి మొదటి దశగా పిలుస్తుంది.

సెంట్రల్ జావా నుండి ఒక ఆధునిక ముస్లిం, విడోడో తన ఇస్లామిక్ ఆధారాలను ధ్వంసం చేశాడు, తరువాత స్మెర్ ప్రచారాలు మరియు నకిలీ కథలు ఇస్లాంకు వ్యతిరేకత, కమ్యూనిస్ట్ లేదా చైనాకు దగ్గరగా, ఇండోనేషియాలో రాజకీయంగా దెబ్బతీయటం వంటివి అని నిందించాడు. అతను తన సహచరుడిగా ఇస్లామిక్ మతాధికారి మరాఫ్ అమిన్ 76 ను ఎంపిక చేసుకున్నాడు.

కొన్ని కఠినమైన ఇస్లామిక్ వర్గాలకు, మరియు అతని నడుపుతున్న సహచరుడు, వ్యాపారవేత్త అయిన సాండియాగా యునోకు లింకులను కలిగి ఉన్న మాజీ ప్రత్యేక దళ కమాండర్ అయిన ప్రబొవో, పన్నులను తగ్గించడం మరియు మౌలిక సదుపాయాలపై దృష్టి కేంద్రీకరించడం ద్వారా ఆర్థిక వ్యవస్థను పెంచుతుందని చెప్తారు.

త్వరిత గణనలు

సుమారుగా 350,000 పోలీసు మరియు సైనికులు 1,6 మిలియన్ల పారా మిలిటరీ అధికారులను 17,000 ద్వీపాలను దేశవ్యాప్తంగా నిలబెడతారు.

జాతీయ మరియు ప్రాంతీయ శాసనసభ ఎన్నికలలో 245,000 మంది అభ్యర్ధులతో పోటీ పడటానికి 192 మిలియన్లకు పైగా ప్రజలు బ్యాలెట్లకు హాజరయ్యారు.

తూర్పున ఉదయం 7 గంటలకు (మంగళవారం 2200 GMT) పోలింగ్ స్టేషన్లు ప్రారంభమై పశ్చిమాన 1 pm (0600 GMT) వద్ద మూసివేయబడతాయి.

ఓటర్లు అధ్యక్షుడు, వైస్ ప్రెసిడెంట్ మరియు జాతీయ మరియు ప్రాంతీయ శాసన అభ్యర్థుల కోసం ఐదు కాగితాలను కలిగి ఉంటారు.

పోలింగ్ స్టేషన్ల నుండి నమూనాల ఆధారంగా అనధికారిక “త్వరిత గణనలు”, ఓటింగ్ ముగిసిన కొద్ది గంటల తర్వాత విడుదల చేయబడతాయి. గెలుపొందిన అధ్యక్ష అభ్యర్థి బుధవారం చివరి నాటికి తెలిసినట్లుగా చెప్పవచ్చు.

అధికారిక ఫలితాలు మేలో ప్రకటించబడతాయి. తొమ్మిది న్యాయమూర్తుల కమిటీకి 14 రోజులపాటు వాటిని నియమించే రాజ్యాంగ న్యాయస్థానానికి ఏదైనా వివాదాలను తీసుకోవచ్చు.

(ఈ కథ NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ఆటో-ఉత్పత్తి చేయబడుతుంది.)

తాజా ఎన్నికల వార్తలు , లైవ్ అప్డేట్స్ మరియు ఎన్నికల షెడ్యూల్ను లోక్సభ ఎన్నికలు 2019 న ndtv.com/elections లో పొందండి. న మాకు ఇష్టం Facebook లేదా లో మాకు అనుసరించండి ట్విట్టర్ మరియు Instagram 2019 భారత సాధారణ ఎన్నికలకు 543 పార్లమెంటరీ స్థానాలకు ప్రతి నుండి నవీకరణలను కోసం.