DHS అడ్వైజరీ కౌన్సిల్ సరిహద్దు వద్ద కుటుంబం ఉప్పెన కోసం 'అత్యవసర' దశలను సిఫార్సు చేస్తుంది

(CNN) హోంల్యాండ్ సెక్యూరిటీ కౌన్సిల్ డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ హోమ్ల్యాండ్ సెక్యూరిటీ పరిష్కరించేందుకు తీసుకోమని మంగళవారం అత్యవసర చర్యలు ప్రకటించింది వలస కుటుంబాలు మరియు పిల్లలు పెరుగుదలకు US- మెక్సికో సరిహద్దు చేరుకోవడం, ప్రధానంగా సెంట్రల్ అమెరికా నుండి.

CBP సరిహద్దులో మూడు లేదా నాలుగు ప్రాంతీయ ప్రాసెసింగ్ కేంద్రాలను సరిహద్దు వద్ద నిర్బంధించబడ్డ అన్ని కుటుంబాలను ఆశ్రయించటానికి CBP కొరకు మొదటి సిఫారసు, US బోర్డర్ పెట్రోల్ నుండి వచ్చే వలసదారుల సంరక్షణను కదిలిస్తుంది.
“ప్యానెల్ యొక్క దృక్పధం, మన దేశంలోని వేలమంది వలస పిల్లలు మరియు జాతీయ భద్రత ప్రమాదంలో ఉన్నాయి” అని రిటైర్డ్ డ్రగ్ ఎన్ఫోర్స్మెంట్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ అడ్మినిస్ట్రేటర్ మరియు కౌన్సిల్ కమిటీ చైర్ కరెన్ టాండి చెప్పారు.
“నిర్మాణానికి మరియు పరిపాలనాపరమైన ఖర్చులకు ఇది అనేక బిలియన్ డాలర్ల అనుబంధం అవసరమని మేము గుర్తించాము, కానీ మా విలువలకు అనుగుణంగా వలసవచ్చిన పిల్లలను చికిత్స చేయడానికి ఇది ఏకైక మార్గం” అని కనుగొన్న నివేదికల ముసాయిదా నివేదికను చదువుతుంది.
ఈ కమిటీ పూర్తి మేరకు సిఫారసులను మే నెలలో అందించింది, కాని కుటుంబాల పెరుగుదలను పరిష్కరించడానికి “అత్యవసర తాత్కాలిక నివేదిక” మంగళవారం సమర్పించింది మరియు “కమిటీ అభిప్రాయాలను తక్షణమే చేపట్టవలసిన అవసరం ఉంది.”
US బోర్డర్ పెట్రోల్ ప్రస్తుతం వలసదారుల యొక్క “అసాధారణ అవసరాలు” యొక్క శ్రద్ధ వహించడానికి సామర్ధ్యం కలిగి లేదు. ఉదాహరణకు, ఒక బోర్డర్ పెట్రోల్ స్టేషన్ 120 మైళ్ళ రౌండ్ ట్రిప్ మీద వలస తీసుకుని “కేవలం షవర్ అందించడానికి,” అని టాండి చెప్పారు.
“వారు [CBP] వారి ప్రత్యేక విభాగాలను నరమాంస భరించారు, రక్షణ శిక్షణను తీసుకోవటం, గుర్రపు పెట్రోల్ మరియు ఇతర ప్రత్యేక విభాగాలను తీసుకోవడం,” అని టాండి చెప్పారు.
కౌన్సిల్ కాంగ్రెస్ చర్యలకు కూడా అనేక సిఫార్సులను చేసింది, శరణార్ధ విధానాలను సవరించడంతో సహా, కనీసం తాత్కాలికంగా, కాబట్టి 20 లేదా 30 రోజుల్లో కుటుంబ సభ్యులకు ఒక వినికిడి మరియు నిర్ణయం అందించబడుతుంది.
“తల్లిదండ్రుల లేదా బంధువులతో కూడిన పిల్లలకు మినహాయించి, పిల్లల సంరక్షకునిగా వ్యవహరించే వారు” ద్వారా ఫ్లోరెస్ నిర్ణయానికి సంబంధించిన “రోల్ బ్యాక్” ను కూడా కౌన్సిల్ సిఫార్సు చేసింది.
DHS కూడా తల్లిదండ్రుల కుటుంబ సభ్యుడితో సన్నిహిత సంబంధాన్ని కలిగి ఉండటానికి వివేకాన్ని ఇవ్వాలి, ఇది బాల యొక్క ఉత్తమ ప్రయోజనాలలో ఉన్నప్పుడు, కౌన్సిల్ కనుగొనబడింది. ఈ నివేదికలో ఎంట్రీ నౌకాశ్రయాల వద్ద కాంగ్రెస్కు ఆశ్రయం వాదనలు అవసరమవుతాయని మరియు అదే సమయంలో వాదనలు నిర్వహించడానికి వనరులు అందిస్తాయి మరియు “మీటరింగ్కు ముగింపు పెట్టాము” అని కూడా ఈ నివేదిక సిఫార్సు చేసింది.
చట్టం మార్పులకు బదులుగా కౌన్సిల్ నిర్బంధానికి ప్రత్యామ్నాయాలను పరిగణనలోకి తీసుకున్నట్లయితే అడిగినప్పుడు, తన్డీ వారు “చాలా సమయం గడిపారు” కానీ అది అసాధ్యమని కనుగొన్నారు.
“సాధారణ పరిభాషలో, మేము చీలమండ కంకణాలు గురించి మాట్లాడుతున్నాం, మరియు మేము బస్ స్టేషన్ వద్ద దొరకలేదు, కత్తిరించిన అని చీలమండ కంకణాలు డబ్బాలు పొంగి ఉన్నాయి,” ఆమె చెప్పారు.
ఈ మధ్యాహ్నం పబ్లిక్ కాల్ చివరిలో, కౌన్సిల్ దాని సిఫార్సులను DHS కు పంపించటానికి ఏకగ్రీవంగా ఓటు వేసింది, ఇది ప్రస్తుతం నటన కార్యదర్శి కెవిన్ మెక్ఆలీనాన్ నాయకత్వంలో ఉంది.
“సిఫార్సులను వేగంగా తీసుకుంటే,” అని టాండి అన్నారు, “సరిహద్దు వద్ద సంక్షోభంలో మీరు పదునైన క్షీణతను చూస్తారని ప్యానెల్ నమ్మకం.”
మెక్అలీనాన్ మంగళవారం ఒక ప్రకటనలో అతను సిఫార్సులను కనుగొన్నాడు “సహేతుకమైన.”
“ఈ నిష్పక్షపాత ప్యానెల్ ప్రతిపాదించిన సహేతుకమైన మార్పులు, నాటకీయంగా సెంట్రల్ అమెరికా నుండి కుటుంబ విభాగాల వలసను తగ్గించగలవు, ప్రమాదకరమైన మరియు చట్టవిరుద్ధ సరిహద్దు దాడులను తొలగించటానికి సహాయపడతాయి మరియు ఈ అఘోరమైన ప్రయాణంలో తీసుకువచ్చే పిల్లల సంరక్షణను మెరుగుపరుస్తాయి” అని అతను చెప్పాడు. “ఈ సరిహద్దులను సురక్షితంగా ఉంచడానికి మరియు సెంట్రల్ అమెరికాలో మరియు ఇతర ప్రాంతాల్లో నివసిస్తున్న పిల్లల భద్రత మరియు భద్రత కోసం ఈ సిఫార్సులు తప్పనిసరి.
హోంల్యాండ్ సెక్యూరిటీ అడ్వైజరీ కౌన్సిల్ “హోంల్యాండ్ సెక్యూరిటీకి సంబంధించి కార్యదర్శికి సలహాలు మరియు సిఫార్సులను అందిస్తుంది” మరియు ప్రస్తుతం 30 స్వదేశ భద్రతా నిపుణులు మరియు అభ్యాసకులు ఉన్నారు.
పూర్తి కౌన్సిల్ మాజీ FBI మరియు CIA డైరెక్టర్ జడ్జి విలియం వెబ్స్టర్ మరియు మాజీ న్యూయార్క్ పోలీస్ డిపార్ట్మెంట్ కమిషనర్ బిల్ బ్రట్టన్ సహ అధ్యక్షత వహించారు. బాల వేర్పాటుల నేపథ్యంలో గత ఏడాది కౌన్సిల్ నలుగురు సభ్యులు రాజీనామా చేశారు , వారు దీనిని “నైతికంగా విమర్శించేవారు” అని పిలిచారు.