మాదకద్రవ వ్యసనానికి వ్యతిరేకంగా పోరాడుతున్న నవల శరీర అవగాహన శిక్షణ – సెంటినెల్ అస్సాం

న్యూయార్క్ : మత్తుపదార్థాల అవగాహన శిక్షణ మహిళలు మాదకద్రవ్య వ్యసనం నుండి తిరిగి రావటానికి సహాయపడవచ్చు, పరిశోధకులని వారు అధ్యయనంలో పాల్గొన్నవారిలో మెరుగుపరుచుకుంటూ ఉంటారు. శిక్షణ వారి శరీరంలో శారీరక మరియు భావోద్వేగ సిగ్నల్స్ను మెరుగ్గా అర్థం చేసుకోవడంలో శిక్షణనిస్తుంది, మరియు వారిని ఎలా మెరుగ్గా నియంత్రించాలి మరియు స్వీయ-సంరక్షణలో పాల్గొనడానికి వారికి సహాయపడతాయి. “ఎనిమిది వారాల్లో ఈ జోక్యం విజయవంతం కావటానికి మేము ఎన్నో వారాలుగా బోధించగలిగారు మరియు పాల్గొన్నవారు నిజంగానే ఈ నైపుణ్యాలను నేర్చుకున్నారని, వారు సంవత్సర కాల వ్యవధిలో శరీర అవగాహన మరియు క్రమబద్దీకరణలో పెరుగుతూ ఉంటారు” అని ప్రధాన రచయిత సింథియా జే ప్రైస్ వాషింగ్టన్ విశ్వవిద్యాలయం .

అధ్యయనం కోసం, జట్టు మూడు సీటెల్ ప్రాంతాల్లో 187 మహిళలు అధ్యయనం. సామరస్యం, పదార్ధ వినియోగ రుగ్మత (SUD) చికిత్సలో ఉన్న అన్ని మహిళలు, మూడు సాపేక్షంగా సమాన సమూహాలుగా విభజించబడింది. ప్రతి సమూహం వారి రెగ్యులర్ SUD చికిత్సతో కొనసాగింది. ఒక బృందం మాత్రమే SUD చికిత్సను స్వీకరించింది, చికిత్సకు అదనంగా మరో బృందం నృత్య సాంకేతికతను బోధించింది మరియు మూడవ బృందం చికిత్సకు అదనంగా మహిళల విద్యా పాఠ్య ప్రణాళికను పొందింది. ఈ శిక్షణలో ఔట్ పేషెంట్ సెట్టింగులో ఒకరి మీద ఒక కోచింగ్ ఉంది, అంతేకాకుండా మహిళలు ఇప్పటికే స్వీకరించిన పదార్ధ వాడకం క్రమరాహిత్య చికిత్సకు కూడా సహాయపడింది.

పదార్ధాల ఉపయోగం, బాధ కోరిక, భావోద్వేగ నియంత్రణ (స్వీయ-నివేదిక మరియు మానసిక సంశ్లేషణ), సంపూర్ణ నైపుణ్యాలు మరియు ఇంట్రాస్పిక్టివ్ అవగాహనలతో సహా పలు అంశాలపై మూడు, ఆరు మరియు 12 నెలలలో మహిళలు పరీక్షించారు. MABT జోక్యం పొందినవారికి ఈ ప్రాంతాలలో శాశ్వత మెరుగుదలలు ఉన్నాయని ఈ బృందం కనుగొంది, కానీ ఇతర రెండు అధ్యయన బృందాలకు కాదు. (IST)

కూడా చదువు: INTERNATIONAL